กิจกรรม
![](http://foodsanitation.bangkok.go.th/assets/uploads/activity/20240130_47273.jpg)
จัดประชุมชี้แจงการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารทางห้องปฏิบัติการ ตามโครงการกรุงเทพฯเมืองอาหารปลอดภัย
วันที่ 22 ม.ค. 2567
การเฝ้าระวังคุณภาพอาหารทางห้องปฎิบัติการ
วันที่ 19 มกราคม 2567 กองสุขาภิบาลอาหาร สำนักอนามัย ร่วมกับบริษัท บูโร เวอริทัส เอ คิว แล็บ (ประเทศไทย) จัดประชุมชี้แจงการเฝ้าระวังคุณภาพอาหารทางห้องปฏิบัติการ ตามโครงการกรุงเทพฯเมืองอาหารปลอดภัย เพื่อเป็นการเฝ้าระวังและประเมินความเสี่ยงการระบาดของโรคและการปนเปื้อนของอาหารและน้ำ ในพื้นที่กรุงเทพมหานคร ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยหัวหน้าฝ่ายสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาล เจ้าหน้าที่ฝ่ายสิ่งแวดล้อมและสุขาภิบาล และเจ้าหน้าที่กองสุขาภิบาลอาหาร สำนักอนามัย โดยมีนางสาวรัชนิดา คำมา รักษาการผู้อำนวยการกองสุขาภิบาลอาหาร และผู้บริหารบริษัท บูโร เวอริทัส เอ คิว แล็บ (ประเทศไทย) เข้าร่วมประชุมด้วย ณ ห้องแคทรียา 1 โรงแรมรามาการ์เด้นส์ กรุงเทพฯ
รายละเอียดเพิ่มเติม
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t42/1/16/1f50e.png)
รายละเอียดเพิ่มเติม