กิจกรรม
![](http://foodsanitation.bangkok.go.th/assets/uploads/activity/20240604_63340.jpg)
โครงการอบรมความรู้ตามพระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ 2522
วันที่ 31 พ.ค. 2567
โครงการอบรมความรู้ตามพระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ 2522 ![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta/1/16/2696.png)
![??](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta/1/16/2696.png)
นางทวีพร โชตินุชิต รองผู้อำนวยการสำนักอนามัย และเภสัชกรหญิงสุภาวดี ธีระวัฒน์สกุล ผู้อำนวยการกองอาหาร สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรมความรู้ตามพระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ 2522 โดยนายวาสุเทพ บุญชู ผู้อำนวยการกองสุขาภิบาล สำนักอนามัย ได้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของโครงการฯ เพื่อให้ข้าราชการกรุงเทพมหานครที่ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นพนักงานเจ้าหน้าที่ตาม พระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ.2522 สังกัดสำนักงานเขตและสำนักอนามัย มีความรู้ ความเข้าใจตาม พระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ. 2522 สามารถใช้กฎหมายได้อย่างถูกต้อง ชัดเจน เป็นไปในแนวทางเดียวกัน ทำให้การดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารตามพระราชบัญญัติอาหาร พ.ศ. 2522 มีประสิทธิภาพ ในการนี้ใช้งบประมาณของสำนักอนามัยจำนวน 1 วัน และได้รับการสนับสนุนงบประมาณและวิทยากรจากสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาจำนวน 2 วัน ในระหว่างวันที่ 29-31 พฤษภาคม พ.ศ 2567 ห้อง Ballroom AB ชั้น 2 โรงแรมมารวยการ์เด้น เขตจตุจักร กรุงเทพมหานคร
รายละเอียดเพิ่มเติม