กิจกรรม
![](http://foodsanitation.bangkok.go.th/assets/uploads/activity/20240529_37810.jpg)
กิจกรรมส่งเสริมศักยภาพในการตรวจวิเคราะห์คุณภาพอาหารในโรงเรียนสังกัดกรุงเทพมหานคร กลุ่มเขตกรุงธนเหนือ ณ ห้องประชุมจอมทอง สำนักงานเขตจอมทอง
วันที่ 28 พ.ค. 2567
เตรียมความพร้อมอาหารในโรงเรียน ร่วมมือเฝ้าระวัง เพื่อนักเรียนรับประทานอาหาร สะอาด ปลอดภัย ![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/1f957.png)
![?](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t33/1/16/1f957.png)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 สำนักอนามัย โดยกองสุขาภิบาลอาหาร จัดกิจกรรมส่งเสริมศักยภาพในการตรวจวิเคราะห์คุณภาพอาหารในโรงเรียนสังกัดกรุงเทพมหานคร กลุ่มเขตกรุงธนเหนือ ณ ห้องประชุมจอมทอง สำนักงานเขตจอมทอง โดยได้รับเกียรติจากนายวาสุเทพ บุญชู ผู้อำนวยการกองสุขาภิบาลอาหาร กล่าวเปิดกิจกรรม
ในกิจกรรมมีการบรรยายให้ความรู้การสุขาภิบาลอาหารในโรงเรียน และฝึกปฏิบัติการใช้ชุดทดสอบคุณภาพอาหารและน้ำ
ผู้เข้าร่วมกิจกรรม ประกอบด้วย ฝ่ายการศึกษา สำนักงานเขต หรือผู้แทน และผู้บริหารสถานศึกษา โรงเรียนสังกัดกรุงเทพมหานครหรือผู้แทน ในกลุ่มเขตกรุงธนเหนือ
รายละเอียดเพิ่มเติม